Bộ chia tín hiệu thông minh 48 cổng Gigabit với 4 khe cấm SFP TL-SG2452

  • Kết nối Gigabit Ethernet trên tất cả các cổng với tốc độ tối đa truyền dữ liệu.
  • Được tích hợp phương pháp  bảo mật bao gồm 802.1Q VLAN, cổng bảo mật và kiểm soát nhiễu giúp bảo vệ khu vực mạng LAN.
  • QoS L2/L3/L4 và ICMP Snooping tối ưu hóa cho các ứng dụng âm thanh và video.
  • Chế độ quản lý WEB/CLI, SNMP, RMON mang đến những tính năng quản trị đa dạng

Chức năng của sản phẩm

Bộ quản lý chia tín hiệu thông minh TP-LINK TL-SG2452 Gigabit cung cấp 48 cổng tốc độ 10/100/1000Mbps và 4 khe cắm SFP. Cung cấp sự chuyển mạch hiệu suất cao, chức năng QoS dễ quản lý cho doanh nghiệp, chiến lược bảo mật nâng cao và những tính năng quản lý tốt nhất của layer 2..

Bộ quản lý chia tín hiệu thông minh TP-LINK TL-SG2452 Gigabit là một ý tưởng phù hợp để tiết kiệm chi phí hiệu quả cho giải pháp mạng vừa và nhỏ cho các doanh nghiệp. TL-SG2452 có đầy đủ tính năng bảo mật. Tính năng kiểm soát nhiểu bảo vệ chống lại Broadcast, Multicast và Unknown unicast. Quality of Service (QoS, L2 tới L4) cung cấp khả năng quản lý và truyền tải dữ liệu mượt mà và nhanh chóng hơn. Hơn nữa, giao diện trình quản lý web dễ dàng sử dụng, cùng với CLI, SNMP và RMON giúp việc thiết lập và cấu hình nhanh hơn, tốn ít thời gian hơn. Đối với các bộ phận và nhóm làm việc đòi hỏi những thiết bị chuyển mạch L2 và cần có thêm chức năng Gigabit, Bộ quản lý chia tín hiệu TL-SG2452 sẽ cung cấp cho bạn những giải pháp lý tưởng để hoàn thành tốt công việc. 

Tính năng nâng cao QoS

Để hợp nhất các dịch vụ về âm thanh, dữ liệu và video trong mạng, TL-SG2454 sẽ áp dụng chính sách QoS. Người quản trị có thể chỉ định các mức độ ưu tiên của lưu lượng truy cập dựa trên địa chỉ IP, địa chỉ MAC, các cổng giao thức TCP, UDP. Do đó, các ứng dụng âm thanh và video luôn hoạt động trơn tru, mượt mà và ít có biến động. Cùng với các VLAN thoại hỗ trợ chuyển đổi, các ứng dụng thoại sẽ hoạt động với hiệu suất trơn tru hơn rất nhiều.

Tính năng đa dạng của L2

Đối với các ứng dụng của chuyển mạch layer 2, TL-SG3424 hỗ trợ hàng loạt những tính năng của thiết bị layer 2, 802.1Q cờ VLAN, Port Mirroring, STP/RSTP/MSTP, Link Aggregation Control Protocol và chức năng điều khiển luồng 802.3x. Hơn nữa, bộ chuyển mạch còn cung cấp những tính năng nâng cao cho việc bảo trì mạng như Loop Back Detection, Cable Diagnostics và IGMP Snooping. IGMP Snooping đảm bảo chuyển tiếp thông minh các dòng gói tin multicast cho các thuê bao phù hợp, trong khi đó, IGMP sẽ cản và tiến hành lọc để hạn chế mỗi thuê bao trên các cổng theo cấp độ để ngăn chặn truy cập trái phép bằng multicast. 

Các tính năng quản lý cho cấp độ doanh nghiệp

TL-SG2452 dễ dàng sử dụng và quản lý. TL-SG2452 hỗ trợ nhiều tính năng quản lý theo tiêu chuẩn thân thiện với người dùng, chẳng hạn như Graphical User Interface (GUI) hay SNMP( v1,2/3) và RMON cho phép thăm dò thông tin quan trọng và gửi về những sự kiện không bình thường. 

Các đặc tính của L2.

  • Link Aggregation Control Protocol (LACP)
  • Hộ trợ lên đến 512 VLAN
  • GVRP (GARP VLAN Registration Protocol)
  • STP/RSTP/MSTP
  • IGMP Snooping

Chất lượng dịch vụ.

  • 4 hàng đợi ưu tiên
  • Hỗ trợ IEEE 802.1P
  • DSCP QoS
  • Tính năng giới hạn tốc độ

Các chiến lược an ninh.

  • Access Control List (L2~L4 ACL)
  • Các cổng bảo mật
  • Kiểm soát nhiễu.
  • Mã hóa SSL và SSH

Các chức năng quản lý

  • Giao diện trên nền web GUI
  • Giao diện Command Line
  • SNMP v1/v2c/v3
  • RMON (1,2,3,9 group)
  • RMON (1,2,3,9 nhóm)
HARDWARE FEATURES
Standards and Protocols IEEE 802.3i, IEEE 802.3u, IEEE 802.3ab, IEEE802.3z,
IEEE 802.3ad, IEEE 802.3x, IEEE 802.1d, IEEE 802.1s,
IEEE 802.1w, IEEE 802.1q, IEEE 802.1p
Interface 48 10/100/1000Mbps RJ45 Ports
(Auto Negotiation/Auto MDI/MDIX)
4 Gigabit SFP Slots
Network Media 10BASE-T: UTP category 3, 4, 5 cable (maximum 100m)
100BASE-TX/1000Base-T: UTP category 5, 5e or above cable
(maximum 100m)
1000BASE-X: MMF, SMF
Fan Quantity 2
Power Supply 100~240VAC, 50/60Hz
Power Consumption Maximum: 40.1W (220V/50Hz)
Dimensions ( W x D x H ) 17.3*10.2*1.7 in.(440*260*44 mm)
PERFORMANCE
Bandwidth/Backplane 104Gbps
Packet Forwarding Rate 77.4Mpps
MAC Address Table 8k
Jumbo Frame 10240 Bytes
SOFTWARE FEATURES
Quality of Service Support 802.1p CoS/DSCP priority
Support 4 priority queues
Queue scheduling: SP, WRR, SP+WRR
Port/Flow-based Rate Limiting
Voice VLAN
L2 Features IGMP Snooping V1/V2/V3
802.3ad LACP(Up to 6 aggregation groups,
containing 4 ports per group)
Spanning Tree STP/RSTP/MSTP
BPDU Filtering/Guard
TC/Root Protect
Loop back detection
802.3x Flow Control
VLAN Supports up to 512 VLANs simultaneously (out of 4K VLAN IDs)
Access Control List L2~L4 package filtering based on source and destination MAC address, IP address, TCP/UDP ports
Security SSH v1/v2
SSL v2/v3/TLSv1
Port Security
Broadcast/Multicast/Unknown-unicast Storm Control
Management Web-based GUI and CLI management
SNMP v1/v2c/v3,compatible with public MIBs and
TP-LINK private MIBs
RMON (1, 2, 3, 9 groups)
CPU Monitoring
Port Mirroring
Firmware Upgrade: TFTP & Web
System Diagnose: VCT
SYSLOG & Public MIBS
OTHERS
Certification CE, FCC, RoHS
Package Contents TL-SG2452;
Power Cord;
Installation Guide;
Resource CD;
Rackmount Kit;
Rubber Feet
System Requirements Microsoft® Windows® XP, Vista™ or Windows 7, Windows 8, MAC® OS, NetWare®, UNIX® or Linux.
Environment Operating Temperature: 0℃~40℃ (32℉~104℉);
Storage Temperature: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)
Operating Humidity: 10%~90% non-condensing
Storage Humidity: 5%~90% non-condensing
Tạp Chí
  • In this review, I'm going to look at the TL-SG2216 switch. The TL-SG2216 shares software with TP-Link's TL-SG2424/TL-SG2452 switch, so this review essentially covers both devices. The key differences between the two switches are a greater number of ports and switching capacity on the TL-SG2424/TL-SG2452.