Switch Smart 24 cổng Gigabit với 4 khe Combo SFP TL-SG2424

  • Kết nối Ethernet Gigabit trên tất cả các cổng cung cấp truyền tải dữ liệu tốc độ tối đa
  • Bảo mật tích hợp bao gồm 802.1Q VLAN, ACL, Port Security và Storm control giúp bảo vệ mạng LAN
  • L2/L3/L4 QoS và IGMP snooping tối ưu hóa các ứng dụng thoại và video.
  • Chế độ quản lý WEB/CLI, SNMP, RMON mang lại nhiều tính năng quản lý.

 

Giới thiệu sản phẩm

Switch Smart Gigabit TP-Link TL-SG2424 được trang bị 24 cổng gigabit RJ45 và 4 khe combo SFP. Switch cung cấp hiệu suất cao, QoS cấp doanh nghiệp, tính năng bảo mật hữu ích và quản lý lớp 2 đa dạng.

Switch Smart Gigabit TL-SG2424 là sản phẩm tiết kiệm chi phí cho hệ thống mạng doanh nghiệp vừa và nhỏ. TL-SG2424 với tính năng bảo mật hữu ích. Tính năng Storm Control bảo vệ chống lại Broadcast, Multicast và Unknown unicast Storm. Quản lý chất lượng(QoS, L2 to L4)cung cấp khả năng quản lý lưu lượng nâng cao để truyền tải dữ liệu của bạn mượt mà hơn và nhanh hơn. Hơn nữa, giao diện quản lý web dễ sử dụng với CLI, SNMP và RMON, giúp cài đặt nhanh hơn và giảm thời gian cấu hình. Đối với nhóm làm việc hay bộ phận yêu cầu Switch layer 2 với chi phí tốt và cổng gigabit, Switch thông minh cung cấp giải pháp lý tưởng cho hệ thống mạng doanh nghiệp của bạn

Tính năng QoS nâng cao

Để tích hợp dịch vụ gọi điện thoại, dữ liệu và video trên cùng một mạng, Switch áp dụng các chính sách QoS. Quản trị viên có thể chỉ định mức độ ưu tiên của lưu lượng dữ liệu dựa trên nhiều dịch vụ bao gồm Ưu tiên cổng, Ưu tiên 802.1P và ưu tiên DSCP, để đảm bảo gọi điện và video luôn rõ ràng, mượt mà và không bị chập chờn. Trong sự kết hợp với Switch hỗ trợ VLAN thoại, ứng dụng thoại sẽ hoạt động với hiệu suất mượt mà hơn

Tính năng Abundant Layer 2

Nhiều ứng dụng cho switch layer 2, TL-SG2424 hỗ trợ đầy đủ các tính năng của layer 2 bao gồm tính năng 802.1Q tag VLAN, Port Isolation, Port Mirroring, STP/RSTP/MSTP, Link Aggregation Control Protocol và 802.3x Flow Control. Hơn nữa, Switch cung cấp tính năng nâng cao cho việc bảo trì mạng như Loop Back Detection, Cable Diagnostics và IGMP Snooping. IGMP Snooping đảm bảo chuyển đổi thông minh chuyển tiếp luồng multicast đến thuê bao thích hợp trong khi IGMP điều chỉnh và lọc hạn chế mỗi thuê bao tại cổng truy cập trái phép.

Tính năng quản lý cấp Doanh nghiệp

TTL-SG2424 dễ dàng sử dụng và quản lý. Thiết bị hỗ trợ nhiều tính năng quản lý tiêu chuẩn thân thiện với người dùng như giao diện Graphical User Interface(GUI) dựa trên Web hoặc dòng lệnh Command Line Interface(CLI) tiêu chuẩn. Hỗ trợ giao thức SNMP (v1/2/3) và RMON giúp trao đổi thông tin trạng thái và phản hồi các sự kiện bất thường trong hệ thống.

Tính năng lớp 2

  • Link Aggregation Control Protocol (LACP)
  • Lên đến 512 VLANs đồng thời (Ngoài 4K ID VLAN)
  • STP/RSTP/MSTP
  • IGMP Snooping

Chất lượng dịch vụ

  • 4 priority queues
  • Hỗ trợ IEEE 802.1P
  • DSCP QoS
  • Tính năng giới hạn tốc độ

Bảo mật

  • Danh sách kiểm soát truy cập (L2~L4 ACL)
  • Port Security
  • Storm Control
  • SSL và SSH encryptions

Quản lý

  • Web-based GUI
  • Command Line Interface(Telnet)
  • SNMP v1/v2c/v3
  • RMON (1,2,3,9 group)
TÍNH NĂNG PHẦN CỨNG
Chuẩn và Giao thức IEEE 802.3i, IEEE 802.3u, IEEE 802.3ab, IEEE802.3z,
IEEE 802.3ad, IEEE 802.3x, IEEE 802.1d, IEEE 802.1s,
IEEE 802.1w, IEEE 802.1q, IEEE 802.1p
Giao diện 24 x cổng 10/100/1000Mbps RJ45
(Auto Negotiation/Auto MDI/MDIX)
4 x khe combo SFP 100/1000Mbps
Mạng Media 10BASE-T: cáp 3, 4, 5 dạng UTP (tối đa 100m)
100BASE-TX/1000Base-T: cáp 5, 5e dạng hoặc cáp phía trên (tối đa 100m)
1000BASE-X: MMF, SMF
Số lượng quạt Không có quạt
Bộ cấp nguồn 100~240VAC, 50/60Hz
Điện năng tiêu thụ Tối đa: 22.3W (220V/50Hz)
Kích thước ( R x D x C ) 17.3*7.1*1.7 in. (440*180*44 mm)
HIỆU SUẤT
Bandwidth/Backplane 48Gbps
Tốc độ chuyển gói 35.7Mpps
Bảng địa chỉ MAC 8k
Khung Jumbo 10240 Bytes
TÍNH NĂNG PHẦN MỀM
Chất lượng dịch vụ Hỗ trợ chuẩn 802.1p CoS / DSCP
Hỗ trợ 4 priority queues
Queue scheduling: SP, WRR, SP+WRR
Giới hạn tốc độ Cổng/Lưu lượng
Voice VLAN
L2 Features IGMP Snooping V1 / V2 / V3
Hỗ trợ giao thức LACP theo chuẩn 802.3ad (Hỗ trợ 6 nhóm, mỗi nhóm 4 cổng)
Spanning Tree STP/RSTP/MSTP
Lọc / Bảo vệ BPDU
TC / Bảo vệ gốc
Hỗ trợ phát hiện Loop back
Kiểm soát luồng 802.3x
VLAN Hỗ trợ lên đến 512 VLANs đồng thời (ngoài 4K ID VLAN)
Access Control List L2 ~ L4 gói lọc dựa trên nguồn và địa chỉ MAC, địa chỉ IP, cổng TCP / UDP
Bảo mật SSH v1/v2
SSL v2/v3/TLSv1
Port Security
Broadcast/Multicast/Unknown-unicast Storm Control
Quản lý Quản lý GUI dựa trên Web và quản lý CLI
SNMP v1 / v2c / v3, tương thích với MIBs công cộng và MIB riêng TP-LINK
RMON (1, 2, 3, 9 nhóm)
Giám sát CPU
Cổng ánh xạ
Firmware Upgrade: TFTP & Web
System Diagnose: VCT
SYSLOG & Public MIBS
KHÁC
Chứng chỉ CE, FCC, RoHS
Sản phẩm bao gồm TL-SG2424
Dây nguồn
Hướng dẫn cài đặt
CD nguồn
Bộ Rack gắn tủ
Đế cao su
System Requirements Microsoft® Windows® XP, Vista™ hoặc Windows 7, Windows 8, MAC® OS, NetWare®, UNIX® hoặc Linux.
Môi trường Nhiệt độ hoạt động: 0℃~40 ℃ (32 ℉~104℉)
Nhiệt độ lưu trữ: -40℃~70 ℃ (-40 ℉~158℉)
Độ ẩm hoạt động: 10%~90% không ngưng tụ
Độ ẩm lưu trữ: 5%~90% không ngưng tụ
Tạp Chí
  • In this review, I'm going to look at the TL-SG2216 switch. The TL-SG2216 shares software with TP-Link's TL-SG2424/TL-SG2452 switch, so this review essentially covers both devices. The key differences between the two switches are a greater number of ports and switching capacity on the TL-SG2424/TL-SG2452.