Bộ chuyển đổi quang điện Multi-Mode Gigabit MC200CM

  • Tương thích với các chuẩn IEEE 802.3ab và IEEE 802z
  • Cung cấp cấu hình chuyển mạch Force/Auto cho cổng FX
  • Mở rộng khoảng cách cáp quang lên tới 0.55km

Chức năng sản phẩm

MC200CM là một bộ chuyển đổi quang điện được thiết kế để chuyển đổi các phương tiện truyền thông 1000BASE-SX cáp quang sang 1000BASE-T cáp đồng và ngược lại. Thiết kế theo chuẩn IEEE 802.3ab 1000 Base-T và chuẩn IEEE802.3z 1000Base-SX  . MC200CM là thiết kế để sử dụng với cáp quang chế độ multi-mode dùng trong kiểu kết nối SC-type. MC200CM hỗ trợ đặc tính tia laser bước sóng dài(LX) khi tốc độ chuyển tiếp dây dẫn đầy đủ. Làm việc ở bước sóng 850nm ở cả truyền và nhận dữ liệu.

 
Những đặc tính khác của sản phẩm này đó là khả năng sử dụng độc lập(không yêu cầu các bộ phận chủ yếu khác) hoặc với bộ khung của hệ thống TP-LINK´s 19´´, tự động MDI/MDI-X cho cổng TX, tự động điều chỉnh chế độ duplex trên cổng TX và thể hiện trạng thái bảng điều khiển phía trước các đèn LED. MC200CM sẽ truyền tải như cáp quang với với khoảng cách rất lớn, nếu sử dụng cáp quang ở chế độ single-mode có thể lên tới khoảng cách 0.55km.

  • Hoạt động tốc độ 1000Mbps trong chế độ Full-Duplex cho cả hai cổng TX và FX
  • Hổ trợ tự đông MDI/MDIX cho cổng TX
  • Cung cấp cấu hình chuyển mạch của chế độ Force / Auto cổng FX
  • Mở rộng khoảng cách cáp quang lên tới 0.5km
  • Dễ dàng xem và giám sát hoạt động của mạng qua chỉ dẫn trên đèn LED
  • Cung cấp điện ở bên ngoài
MEDIA CONVERTER & MODULE
Chuẩn và Giao thức IEEE 802.3ab, IEEE 802.3z, IEEE 802.3x
Tính năng cơ bản Kiểm soát lưu lượng (IEEE802.3x)
Mở rộng khoảng cách lên đến 0.5km sử dụng 50/125um
Mở rộng khoảng cách lên đến 0.22km sử dụng 62.5/125um
Ports 1 x Cổng 1000M SC/UPC
1 x Cổng 1000M RJ45 (Auto MDI/MDIX)
Wave Length 850nm
Network Media 1000BASE-FX Cáp quang đa chế độ
Network Media 1000BASE-SX Multi-mode Fiber
Network Media 1000BASE-T Cáp UTP CAT 5, 5e (tối đa 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP (tối đa 100m)
LED Indicators Đèn nguồn, Dữ liệu truyền nhận, RX

Kích thước (R*D*C) 3.7*2.9*1.1 in. (94.5*73.0*27.0 mm)
Power Supply Bộ chuyển đổi nguồn

Max Power Consumption 5.5W
Safety & Emission FCC, CE, RoHS
Môi trường Nhiệt độ hoạt động: 0℃~40 ℃ (32 ℉~104℉)
Nhiệt độ lưu trữ: -40℃~70 ℃ (-40 ℉~158℉)
Độ ẩm hoạt động: 10%~90% không ngưng tụ
Độ ẩm lưu trữ: 5%~90% không ngưng tụ