Bộ chuyển đổi quang điện Multi-Mode 10/100Mbps MC100CM

  • Tương thích với các chuẩn 802.3u 10/100Base-TX, 100Base-FX
  • Tính năng Link Fault Passthrough và Far End Fault giảm thiểu sự mất mát gây ra bởi các liên kết lỗi rất kịp thời
  • Cung cấp cấu hình chuyển mạch của chế độ truyền bán song công / song công cho cổng FX
  • Mở rộng khoảng cách cáp quang lên tới 20km

Chức năng sản phẩm

MC100CM là một bộ chuyển đổi quang điện được thiết kế để chuyển đổi các phương tiện truyền thông 100BASE-FX cáp quang sang 100BASE-TX cáp đồng và ngược lại. Thiết kế theo chuẩn IEEE 802.3u 10/100Base-TX và 100Base-FX. MC100CM là thiết kế để sử dụng với cáp quang chế độ multi-mode dùng trong kiểu kết nối SC-type. MC100CM hỗ trợ đặc tính tia laser bước sóng dài(LX) khi tốc độ chuyển tiếp dây dẫn đầy đủ. Làm việc ở bước sóng 850nm ở cả truyền và nhận dữ liệu.

Những đặc tính khác của sản phẩm này đó là khả năng sử dụng độc lập(không yêu cầu các bộ phận chủ yếu khác) hoặc với bộ khung của hệ thống TP-LINK´s 19´´, tự động MDI/MDI-X cho cổng TX, tự động điều chỉnh chế độ duplex trên cổng TX và thể hiện trạng thái bảng điều khiển phía trước các đèn LED. MC100CM sẽ truyền tải như cáp quang với với khoảng cách rất lớn, nếu sử dụng cáp quang ở chế độ single-mode có thể lên tới khoảng cách 20km.

  • Tự động điều chỉnh tốc độ 10/100Mbps và tự động MDI / MDIX cho cổng TX
  • Cung cấp cấu hình chuyển mạch của chế độ truyền Bán song công / Song công cho cổng FX
  • Tính năng Link Fault Passthrough và Far End Fault giảm thiểu sự mất mát gây ra bởi những liên kết lỗi rất kịp thời
  • Mở rộng khoảng cách cáp quang lên tới 20km
  • Dễ dàng xem và giám sát hoạt động của mạng qua chỉ dẫn trên đèn LED
  • Cung cấp điện ở bên ngoài
MEDIA CONVERTER & MODULE
Chuẩn và Giao thức IEEE 802.3, IEEE 802.3u, IEEE 802.3x
Tính năng cơ bản Chế độ chuyển hai chiều một nửa/đầy đủ cho cổng FX
Toàn quyền kiểm soát lưu lượng kép (IEEE 802.3x)
Kiểm soát lưu lượng một nửa song công
Mở rộng cáp khoảng cách lên đến 2km
Link Fault Passthrough and Far End Fault minimize the loss caused by link failure timely
Ports 1 x cổng 100M SC/UPC
1 x cổng 100M RJ45 (tự động MDI/MDIX)
Wave Length 1310nm
Network Media 10BASE-T Cáp UTP loại 3,4,5 (tối đa 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP ( tối đa 100m)
Network Media 100BASE-T Cáp UTP loại 5, 5e (tối đa 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP (tối đa 100m)
Network Media 100BASE-FX Chế độ cáp đa dạng
LED Indicators PWR, FDX/Col, Link/Act, SPD
Kích thước (R*D*C) 3.7*2.9*1.1 in. (94.5*73.0*27.0 mm)
Power Supply Cung cấp điện bên ngoài
Max Power Consumption 2.5W
Safety & Emission FCC, CE, RoHS
Môi trường Nhiệt độ hoạt động: 0℃~40 ℃ (32 ℉~104℉)
Nhiệt độ lưu trữ: -40℃~70 ℃ (-40 ℉~158℉)
Độ ẩm hoạt động: 10%~90% không ngưng tụ
Độ ẩm lưu trữ: 5%~90% không ngưng tụ