16-Port Gigabit Smart Switch với 2 khe cắm SFP TL-SG2216

  • Kết nối Ethernet Gigabit trên tất cả các cổng, cung cấp tốc độ truyền dữ liệu nhanh nhất.
  • Tích hợp chiến lượt bảo mật bao gồm 802.1Q VLAN, Port Security và kiểm soát Storm nhằm bảo vệ mạng LAN của bạn.
  • L2/L3/L4 QoS IGMP snooping và tối ưu hóa các ứng dụng thoại và video.
  • Chế độ quản lý WEB / CLI, SNMP, RMON mang lại các tính năng quản lý phong phú

Tính năng QoS nâng cao

Đối với ứng dụng của Switch ở lớp 2, TL-SG2216 hỗ trợ tính năng hoàn chỉnh ở lớp 2 bao gồm các chức năng 802.1Q tag VLAN, Port Isolation, Port Mirroring, STP/RSTP/MSTP, Link Aggregation Group và 802.3x Flow Control. Hơn nữa, thiết bị còn cung cấp các chức năng nâng cao về bảo trì mạng như là chống phát hiện Loop Back Detection, Cable Diagnostics và IGMP Snooping. IGMP snooping đảm bảo việc chuyển dữ liệu thông minh ra các dòng multicast chi cho các subscriber thích hợp trong khi IGMP throttling & filtering ngăn chặn mỗi subscribe ở cấp độ cổng để chặn các truy cập multicast trái phép

Chức năng sản phẩm

Switch thông minh TL-SG2216 được trang bị 16 cổng gigabit RJ45 và 2 khe căm SFP. Thiết bị cung cấp hiệu suất cao, QoS ở cấp độ doanh nghiệp, các chiến lượt bảo mật hữu ích và chức năng quản lý phong phú ở lớp 2..

Switch thông minh TL-SG2216 là một sản phẩm chi phí - hiệu quả dành cho danh nghiệp vừa và nhỏ. TL-SG2216 có những chức năng hữu ích. Chức năng Storm Control chống lại các cuộc tấn công Broadcast, Multicast và Unicast không xác định. Chất lượng dịch vụ (QoS, từ lớp 2 đến lớp 4) giúp nâng cao khả năng quản lý lưu lượng truyền dữ liệu giúp cho dữ liệu của bạn được truyền tải mượt mà và nhanh hơn. Hơn nữa, giao diện Web dễ sử dụng cùng với CLI, SNMP và RMON, đồng nghĩa với việc cấu hình nhanh hơn và ít thời gian chết hơn. Đối với nhóm làm việc và các phòng ban cần phải bảo mật dữ liệu, tiết kiệm chi phí, tốc độ gigabit và tiết kiệm chi phí thì Switch thông minh TL-SG2216 là một giải pháp lý tưởng.

Tính năng phong phú ở lớp 2

Đối với ứng dụng của Switch ở lớp 2, TL-SG2216 hỗ trợ tính năng hoàn chỉnh ở lớp 2 bao gồm các chức năng 802.1Q tag VLAN, Port Isolation, Port Mirroring, STP/RSTP/MSTP, Link Aggregation Group và 802.3x Flow Control. Hơn nữa, thiết bị còn cung cấp các chức năng nâng cao về bảo trì mạng như là chống phát hiện Loop Back Detection, Cable Diagnostics và IGMP Snooping. IGMP snooping đảm bảo việc chuyển dữ liệu thông minh ra các dòng multicast chi cho các subscriber thích hợp trong khi IGMP throttling & filtering ngăn chặn mỗi subscribe ở cấp độ cổng để chặn các truy cập multicast trái phép.

Chức năng quản lý dành cho doanh nghiệp

TL-SG2216 rất dễ sử dụng và quản lý. Nó hỗ trợ các chức năng quản lý thân thiện khác nhau như là giao diện Web trực quan dựa trên giao diện đồ họa (GUI) hoặc giao diện Command Link (CLI). SNMP (v1/2/3) và RMON cho phép chuyển đổi trạng thái thông tin có giá trị hay bẫy trên các sự kiện bất thường.

  • Chức năng ở lớp 2
  • LAG, trạng thái LAG
  • 4K VLAN
  • STP/RSTP/MSTP
  • IGMP Snooping
  • Chất lượng dịch vụ (QoS)
  • 4 ưu tiên hàng đợi
  • Hỗ trợ ưu tiên IEEE 802.1P
  • DSCP QoS
  • Tỉ lệ giới hạn chức năng
  • Chiến lượt bảo mật
  • Port Security
  • Port Security
  • Storm Control
  • Management
  • Giao diện Web GUI
  • Giao diện Command Line
  • SNMP v1/v2c/v3
  • RMON (1,2,3,9 group)
TÍNH NĂNG PHẦN CỨNG
Chuẩn và Giao thức IEEE 802.3i, IEEE 802.3u, IEEE 802.3ab, IEEE802.3z,
IEEE 802.3ad, IEEE 802.3x, IEEE 802.1d, IEEE 802.1s,
IEEE 802.1w, IEEE 802.1q, IEEE 802.1p, IEEE 802.1x
Giao diện 16 x cổng RJ45 10/100/1000Mbps (Hỗ trợ tự động chuyển đổi MDI / MDIX)
2 x khe cắm kết hợp SFP 100/1000Mbps
Mạng Media 10BASE-T: Cáp UTP loại 3, 4, 5 (tối đa 100 mét)
100BASE-TX/1000Base-T: Cáp UTP loại 5, 5e hoặc loại lớn hơn (tối đa 100 mét)
1000BASE-X: MMF, SMF
Số lượng quạt Không quạt
Bộ cấp nguồn 100~240VAC, 50/60Hz
Điện năng tiêu thụ Tối đa: 14.4W (220V/50Hz)
Kích thước ( R x D x C ) 17.3* 7.1* 1.7 in. (440* 180* 44 mm)
HIỆU SUẤT
Bandwidth/Backplane 32Gbps
Tốc độ chuyển gói 23.8Mpps
Bảng địa chỉ MAC 8k
Khung Jumbo 10240 Bytes
TÍNH NĂNG PHẦN MỀM
Chất lượng dịch vụ Hỗ trợ 802.1p ưu tiên CoS/DSCP
Hỗ trợ 4 hàng đợi ưu tiên
Xếp hàng lập kế hoạch: SP, WRR, SP+WRR
Cổng/dòng - dựa trên tỷ lệ giới hạn
VLAN thoại
L2 Features IGMP Snooping V1/V2/V3
802.3ad LACP (Lên đến 6 nhóm tập hợp,
chứa 4 cổng cho mỗi nhóm
Spanning Tree STP/RSTP/MSTP
Lọc/bảo vệ BPDU
Bảo vệ TC/Root
Phát hiện vòng lặp
802.3x Kiểm soát lưu lượng
VLAN Hỗ trợ đồng thời lên đến 512 VLAN (trong số nhiều ID VLAN 4K)
Access Control List Gói phần mềm L2~L4 lọc dựa trên nguồn và điểm đến địa chỉ MAC,
địa chỉ IP, cổng TCP/UDP
Bảo mật SSH v1/v2
SSL v2/v3/TLSv1
Port Security
Broadcast/Multicast/Unknown unicast Storm Control
802.1x and Radius Authentication、IP-Mac-Port-VID Binding、ARP Inspection、DHCP Snooping、DoS Defend
Quản lý Web-based GUI và quản lí CLI
SNMP v1 / v2c / v3, tương thích với nhiều MIB phổ biến và
MIB của TP-LINK
RMON (1, 2, 3, 9 nhóm)
CPU điều khiển
Cổng phản ánh
Thời gian cài đặt: SNTP
Nâng cấp Firmware: TFTP & Web
Hệ thống chẩn đoán: VCT
SYSLOG và khu vực MIBS
KHÁC
Chứng chỉ CE, FCC, RoHS
Sản phẩm bao gồm TL-SG2216
Bộ chuyển đổi điện
Hướng dẫn cài đặt nhanh
Bộ cấp nguồn
Chân đế cao su
System Requirements Microsoft® Windows® XP, Vista™ hoặc Windows 7, Windows 8, MAC® OS, NetWare®, UNIX® hoặc Linux.
Môi trường Nhiệt độ hoạt động: 0℃~40 ℃ (32 ℉~104℉)
Nhiệt độ lưu trữ: -40℃~70 ℃ (-40 ℉~158℉)
Độ ẩm hoạt động: 10%~90% không ngưng tụ
Độ ẩm lưu trữ: 5%~90% không ngưng tụ
Tạp Chí
  • In this review, I'm going to look at the TL-SG2216 switch. The TL-SG2216 shares software with TP-Link's TL-SG2424/TL-SG2452 switch, so this review essentially covers both devices. The key differences between the two switches are a greater number of ports and switching capacity on the TL-SG2424/TL-SG2452.