16-Port Gigabit Smart Switch với 2 khe cắm SFP TL-SG2216

  • Kết nối Ethernet Gigabit trên tất cả các cổng, cung cấp tốc độ truyền dữ liệu nhanh nhất.
  • Tích hợp chiến lượt bảo mật bao gồm 802.1Q VLAN, Port Security và kiểm soát Storm nhằm bảo vệ mạng LAN của bạn.
  • L2/L3/L4 QoS IGMP snooping và tối ưu hóa các ứng dụng thoại và video.
  • Chế độ quản lý WEB / CLI, SNMP, RMON mang lại các tính năng quản lý phong phú

Tính năng QoS nâng cao

Đối với ứng dụng của Switch ở lớp 2, TL-SG2216 hỗ trợ tính năng hoàn chỉnh ở lớp 2 bao gồm các chức năng 802.1Q tag VLAN, Port Isolation, Port Mirroring, STP/RSTP/MSTP, Link Aggregation Group và 802.3x Flow Control. Hơn nữa, thiết bị còn cung cấp các chức năng nâng cao về bảo trì mạng như là chống phát hiện Loop Back Detection, Cable Diagnostics và IGMP Snooping. IGMP snooping đảm bảo việc chuyển dữ liệu thông minh ra các dòng multicast chi cho các subscriber thích hợp trong khi IGMP throttling & filtering ngăn chặn mỗi subscribe ở cấp độ cổng để chặn các truy cập multicast trái phép

Chức năng sản phẩm

Switch thông minh TL-SG2216 được trang bị 16 cổng gigabit RJ45 và 2 khe căm SFP. Thiết bị cung cấp hiệu suất cao, QoS ở cấp độ doanh nghiệp, các chiến lượt bảo mật hữu ích và chức năng quản lý phong phú ở lớp 2..

Switch thông minh TL-SG2216 là một sản phẩm chi phí - hiệu quả dành cho danh nghiệp vừa và nhỏ. TL-SG2216 có những chức năng hữu ích. Chức năng Storm Control chống lại các cuộc tấn công Broadcast, Multicast và Unicast không xác định. Chất lượng dịch vụ (QoS, từ lớp 2 đến lớp 4) giúp nâng cao khả năng quản lý lưu lượng truyền dữ liệu giúp cho dữ liệu của bạn được truyền tải mượt mà và nhanh hơn. Hơn nữa, giao diện Web dễ sử dụng cùng với CLI, SNMP và RMON, đồng nghĩa với việc cấu hình nhanh hơn và ít thời gian chết hơn. Đối với nhóm làm việc và các phòng ban cần phải bảo mật dữ liệu, tiết kiệm chi phí, tốc độ gigabit và tiết kiệm chi phí thì Switch thông minh TL-SG2216 là một giải pháp lý tưởng.

Tính năng phong phú ở lớp 2

Đối với ứng dụng của Switch ở lớp 2, TL-SG2216 hỗ trợ tính năng hoàn chỉnh ở lớp 2 bao gồm các chức năng 802.1Q tag VLAN, Port Isolation, Port Mirroring, STP/RSTP/MSTP, Link Aggregation Group và 802.3x Flow Control. Hơn nữa, thiết bị còn cung cấp các chức năng nâng cao về bảo trì mạng như là chống phát hiện Loop Back Detection, Cable Diagnostics và IGMP Snooping. IGMP snooping đảm bảo việc chuyển dữ liệu thông minh ra các dòng multicast chi cho các subscriber thích hợp trong khi IGMP throttling & filtering ngăn chặn mỗi subscribe ở cấp độ cổng để chặn các truy cập multicast trái phép.

Chức năng quản lý dành cho doanh nghiệp

TL-SG2216 rất dễ sử dụng và quản lý. Nó hỗ trợ các chức năng quản lý thân thiện khác nhau như là giao diện Web trực quan dựa trên giao diện đồ họa (GUI) hoặc giao diện Command Link (CLI). SNMP (v1/2/3) và RMON cho phép chuyển đổi trạng thái thông tin có giá trị hay bẫy trên các sự kiện bất thường.

  • Chức năng ở lớp 2
  • LAG, trạng thái LAG
  • 4K VLAN
  • STP/RSTP/MSTP
  • IGMP Snooping
  • Chất lượng dịch vụ (QoS)
  • 4 ưu tiên hàng đợi
  • Hỗ trợ ưu tiên IEEE 802.1P
  • DSCP QoS
  • Tỉ lệ giới hạn chức năng
  • Chiến lượt bảo mật
  • Port Security
  • Port Security
  • Storm Control
  • Management
  • Giao diện Web GUI
  • Giao diện Command Line
  • SNMP v1/v2c/v3
  • RMON (1,2,3,9 group)
HARDWARE FEATURES
Standards and Protocols IEEE 802.3i, IEEE 802.3u, IEEE 802.3ab, IEEE802.3z,
IEEE 802.3ad, IEEE 802.3x, IEEE 802.1d, IEEE 802.1s,
IEEE 802.1w, IEEE 802.1q, IEEE 802.1p, IEEE 802.1x
Interface 16 10/100/1000Mbps RJ45 Ports
(Auto-Negotiation/Auto MDI/MDIX)
2 Combo 100/1000Mbps SFP Slots
Network Media 10BASE-T: UTP category 3, 4, 5 cable (maximum 100m)
100BASE-TX/1000Base-T: UTP category 5, 5e or above cable
(maximum 100m)
1000BASE-X: MMF, SMF
Fan Quantity Fanless
Power Supply 100~240VAC, 50/60Hz
Power Consumption Maximum: 14.4W (220V/50Hz)
Dimensions ( W x D x H ) 17.3* 7.1* 1.7 in. (440* 180* 44 mm)
PERFORMANCE
Bandwidth/Backplane 32Gbps
Packet Forwarding Rate 23.8Mpps
MAC Address Table 8k
Jumbo Frame 10240 Bytes
SOFTWARE FEATURES
Quality of Service Support 802.1p CoS/DSCP priority
Support 4 priority queues
Queue scheduling: SP, WRR, SP+WRR
Port/Flow- based Rate Limiting
Voice VLAN
L2 Features IGMP Snooping V1/V2/V3
802.3ad LACP (Up to 6 aggregation groups,
containing 4 ports per group)
Spanning Tree STP/RSTP/MSTP
BPDU Filtering/Guard
TC/Root Protect
Loop back detection
802.3x Flow Control
VLAN Supports up to 512 VLANs simultaneously (out of 4K VLAN IDs)
Access Control List L2~L4 package filtering based on source and destination MAC address, IP address, TCP/UDP ports
Security SSH v1/v2
SSL v2/v3/TLSv1
Port Security
Broadcast/Multicast/Unknown unicast Storm Control
802.1x and Radius Authentication、IP-Mac-Port-VID Binding、ARP Inspection、DHCP Snooping、DoS Defend
Management Web-based GUI and CLI management
SNMP v1/v2c/v3, compatible with public MIBs and
TP-LINK private MIBs
RMON (1, 2, 3, 9 groups)
CPU Monitoring
Port Mirroring
Time Setting: SNTP
Firmware Upgrade: TFTP & Web
System Diagnose: VCT
SYSLOG & Public MIBS
OTHERS
Certification CE, FCC, RoHS
Package Contents TL-SG2216
Power Cord
Installation Guide
Resource CD
Rackmount Kit
Rubber Feet
System Requirements Microsoft® Windows® XP, Vista™ or Windows 7, Windows 8, MAC® OS, NetWare®, UNIX® or Linux.
Environment Operating Temperature: 0℃~40℃ (32℉~104℉);
Storage Temperature: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)
Operating Humidity: 10%~90% non-condensing
Storage Humidity: 5%~90% non-condensing
Tạp Chí
  • In this review, I'm going to look at the TL-SG2216 switch. The TL-SG2216 shares software with TP-Link's TL-SG2424/TL-SG2452 switch, so this review essentially covers both devices. The key differences between the two switches are a greater number of ports and switching capacity on the TL-SG2424/TL-SG2452.